चालत्या ट्रेनमधून पार्सल चोरणाऱ्या आंतरराज्य टोळीतील पाच जणांना अटक

Spread the love

चालत्या ट्रेनमधून पार्सल चोरणाऱ्या आंतरराज्य टोळीतील पाच जणांना अटक

कल्याण आर पी एफ क्राइम ब्रांचची मोठी कारवाई

दिनेश जाधव : कल्याण

कल्याण – चालत्या गाड्यांमध्ये मोठ्या प्रमाणात पार्सल चोरी करणाऱ्या आंतरराज्य टोळीतील पाच जणांना अटक करण्यात रेल्वे सुरक्षा दलाच्या गुप्तचर विभागाला यश आले आहे. अटक करण्यात आलेल्या पाच गुन्हेगारांपैकी एकाला मुंबईतून, दुसऱ्याला बिहारच्या मुंगेर जिल्ह्यातून आणि तीन गुन्हेगारांना मध्य प्रदेशातील इटारसी येथून अटक करण्यात आली आहे. अटक करण्यात आलेल्या गुन्हेगारांकडून कल्याणच्या सीआयबी पथकाने रेल्वेत कटरने कापून चोरलेल्या लाखोंच्या चष्म्यांसह अनेक वस्तू जप्त केल्या आहेत. 3 ऑगस्ट 2023 रोजी दादर-गोरखपूर एक्स्प्रेसच्या एसएलआर बोगीमध्ये कटरने कापून एक पार्सल चोरीला गेला होते. यामध्ये आंतरराज्य टोळीचा हात असण्याची शक्यता प्राथमिक तपासात समोर आली होती आयजीच्या सूचनेनुसार, आरपीएफचे वरिष्ठ डीएससी ऋषी कुमार शुक्ला यांनी हे प्रकरण तपासाची जबाबदारी कल्याण गुन्हे शाखेचे निरीक्षक सुनील कुमार शर्मा यांच्याकडे दिली. शर्मा यांच्या पथकाने वाशी, दादर, कल्याण, नाशिक आणि मनमाड स्थानकांचे सीसीटीव्ही तपासले. सीसीटीव्हीत काही संशयित दिसत होते. त्यानंतर सीआयबीचे उपनिरीक्षक गौरीशंकर अडले, एएसआय विजय इंगळे, प्रमोद सांगले, विजय पाटील, किशोर चौधरी, एचसी मुकेश दुगाणे, अंगद कच्छुवे, ललित वर्मा, विनोद राठोड आणि जितेंद्र सिंग यांच्या पथकाने निरीक्षक शर्मासह उत्तर प्रदेश, उत्तर प्रदेशला रवाना केले. बिहार आणि झारखंड.

..तीन राज्यांतून पाच जणांना अटक..

आरपीएफ सीआयबीचे निरीक्षक सुनील शर्मा यांनी सांगितले की, बिहारमधील मुंगेर जिल्ह्यातील मोहम्मद कयाम, देशाची आर्थिक राजधानी मुंबई येथील मोहम्मद चांद आणि मोहम्मद शाहनवाज, मोहम्मद मोनू आणि मध्य प्रदेशातील इटारसी येथील मोहम्मद सोनू यांना पार्सलमधून वस्तू चोरी केल्याप्रकरणी अटक करण्यात आली आहे.

..इटारसी येथून तीन आरपीएफच्या ताब्यात..

आरपीएफचे पथक इटारसी येथून चोरी प्रकरणात पकडलेल्या मोहम्मद शाहनवाज, मोहम्मद मोनू आणि मोहम्मद सोनू यांची चौकशी करत आहे. अन्य दोन आरोपींपैकी एकाला न्यायदंडाधिकारी कोठडीत आधारवाडी कारागृहात पाठवण्यात आले असून, दुसऱ्याला जामीन मिळाला आहे.

कटर मशीन पार्सल बोगी कापण्यासाठी वापरली जात होती

अटक करण्यात आलेले टोळीतील हल्लेखोर चालत्या ट्रेनमध्ये कटर मशीनच्या साहाय्याने पार्सल ट्रेन कापायचे आणि प्रवाशांचे पार्सल खाली टाकून तेथून निघून जायचे. दादर-गोरखपूर एक्स्प्रेसमध्येही या टोळीने कटर मशीनचा वापर करून लाखोंचा माल चोरला होता.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Right Menu Icon