मुंबईच्या कूपर रुग्णालयातील धक्कादायक प्रकार; आईच्या मृत्यूनंतर संतापलेल्या मुलाचा थेट डॉक्टरांवर हल्ला

Spread the love

मुंबईच्या कूपर रुग्णालयातील धक्कादायक प्रकार; आईच्या मृत्यूनंतर संतापलेल्या मुलाचा थेट डॉक्टरांवर हल्ला

योगेश पांडे / वार्ताहर

मुंबई – जुहू येथील कूपर रुग्णालयात मृत्यू झालेल्या रुग्णाच्या मुलाने दोन डॉक्टरांवर हल्ला केल्याची घटना घडली आहे. सहकाऱ्यांना वाचवण्याचा प्रयत्न करताना तिसऱ्या डॉक्टरलाही दुखापत झाली. ही घटना शुक्रवारी रात्री घडल्याची माहिती आहे.या घटनेनंतर, निवासी डॉक्टर आणि इंटर्न्सनी मास कॅज्युअल लीव्ह पाळली. बीएमसी मार्ड (मेडिकल असोसिएशन ऑफ रेसिडेंट डॉक्टर्स) ने बीएमसी प्रशासनाला सोमवारी संध्याकाळी ५ वाजेपर्यंत सुरक्षा व्यवस्था सुधारण्यासाठी आणि संवेदनशील ठिकाणी सशस्त्र सुरक्षा कर्मचारी तैनात करण्यासाठी मुदत दिली आहे. ज्यामुळे सर्व नागरी रुग्णालयांमध्ये सामूहिक रजेचा इशारा देण्यात आला आहे.

अंधेरी येथील रहिवासी साजीदा शेख (५७) हिला गंभीर अवस्थेत अपघात विभागात आणण्यात आले होते आणि कर्तव्यावर असलेले डॉक्टर डॉ. गौरव आनंदगावकर (२५) आणि एका इंटर्नने दिलेल्या सीपीआरला तिने प्रतिसाद दिला नाही. त्यानंतर डॉक्टरांनी रुग्णाला मृत घोषित केले. तेव्हा तिचा मुलगा समीर अब्दुल जब्बार शेख आक्रमक झाला आणि त्याने डॉक्टरांवर हल्ला केला, असे असोसिएशन ऑफ स्टेट मेडिकल इंटर्न्स (एएसएमआय) ने जारी केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे.

सीएमओ डॉ. गौरव आनंदगावकर यांच्या चेहऱ्यावर अनेक वार करण्यात आले. इंटर्न डॉ. प्रशांत भडके यांच्यावर हल्ला करण्यात आला आणि निवासी डॉ. करण यांना त्यांच्या सहकाऱ्यांना वाचवण्याचा प्रयत्न करताना चेहरा, डोळे, छाती आणि पोटात जोरदार दुखापत झाली,” असं या निवेदनात म्हटलं आहे.

जुहू पोलिसांनी समीर शेखवर वैद्यकीय कर्मचाऱ्यांना शिवीगाळ, मारहाण आणि धमकी दिल्याबद्दल गुन्हा दाखल केला आहे, परंतु नोटीस बजावल्यानंतर त्याला सोडून देण्यात आले. “आरोपीने असा दावा केला आहे की डॉक्टरांनी निष्काळजीपणा दाखवला आणि उपचार देण्यास उशीर केला ज्यामुळे त्याच्या आईचा जीव गेला,” असे जुहू पोलिस ठाण्यातील पोलिस अधिकाऱ्याने सांगितले.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Right Menu Icon