डोंबिवलीत भाजप पुन्हा आक्रमक; आंबेडकर संघटना व कम्युनिस्ट मंचाच्या सभेला विरोध
योगेश पांडे / वार्ताहर
डोंबिवली – महापालिका निवडणुकीच्या वाऱ्याने राजकीय वातावरण तापले असून पक्षांमध्ये मोर्चेबांधणी सुरू आहे. अशातच डोंबिवलीत आंबेडकर जनहितवादी संघटना आणि कम्युनिस्ट विचार मंच यांनी सत्ताधारी भाजप आणि राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या विरोधात सभा आयोजित केली, ज्यामुळे भाजप पुन्हा एकदा आक्रमक झाला.
सभेला विरोध करण्यासाठी भाजपचे काही माजी नगरसेवक आणि पदाधिकारी घटनास्थळी जमले, पण पोलिसांनी त्यांना गेटपाशीच थांबवले. भाजप पदाधिकारी आणि कार्यकर्त्यांनी आत जाऊ देण्याची विनंती केली, मात्र पोलिसांनी कोणालाही आत जाण्यास परवानगी दिली नाही. पत्रकारांनीही या ठिकाणी प्रवेश करण्याचा प्रयत्न केला, परंतु त्यांनाही थांबवण्यात आले.
अर्ध्या पावण्या तासानंतर, पोलिसांनी सभेतल्या आंबेडकर संघटना व कम्युनिस्ट मंचच्या कार्यकर्त्यांना बाहेर जाण्यास मार्ग दिला आणि कुठलाही गोंधळ होऊ नये याची काळजी घेतली. कार्यक्रम संपल्यानंतर भाजपचे कार्यकर्ते देखील घटनास्थळ सोडले.
प्राथमिक माहितीनुसार, सभेला २० ते २५ जण उपस्थित होते, मात्र सभा वास्तवात झाली की नाही, यावर कोणतीही स्पष्ट प्रतिक्रिया मिळाली नाही. पोलिसांनी घटनास्थळी काय प्रकार घडला, यावर बोलण्यास नकार दिला आहे.