कोरोना काळात मृत झालेल्या कर्मचाऱ्यांच्या विम्याच्या पैशांची प्रतिक्षा

कोरोना काळात मृत झालेल्या कर्मचाऱ्यांच्या विम्याच्या पैशांची प्रतिक्षा

– मृतांमध्ये 2 चालक आणि 4 कंडक्टरचा समावेश आहे.

दिनेश जाधव : कल्याण

कोरोनाच्या काळात अत्यावश्यक सेवेत करणाऱ्या केडीएमटीच्या मृत वाहतूक कर्मचाऱ्यांचे नातेवाईक विम्याच्या रकमेच्या प्रतीक्षेत आहेत. मात्र, ड्युटीवर असताना केडीएमसी प्रशासनाच्या अधिकृत ड्युटी लेटरचा समावेश नसल्याचे सांगत पुणे आरोग्य संस्थेने त्यांची फाईल नाकारली आहे.
कोरोनाच्या काळात अत्यावश्यक कर्तव्य बजावत असताना परिवहन विभागातील 6 कर्मचाऱ्यांचा मृत्यू झाला असून त्यात 2 चालक आणि 4 कंडक्टरचा समावेश आहे. कोरोनाच्या काळातील भयानक परिस्थिती पाहता केंद्र सरकारने ऑन ड्युटी कर्मचाऱ्यांसाठी ५० लाख रुपयांचा सुरक्षा विमा कवच जाहीर केला होता. त्यादरम्यान केडीएमटीचे दोन बसचालक राजेंद्र तळेले आणि रमेश नरे, संतोष खंबाळे, संजय तडवी, बादशाह हुसेन कोलार आणि सुरेश कडलक या चार कंडक्टरसह एकूण 6 कर्मचाऱ्यांचा मृत्यू झाला. एवढेच नाही तर केडीएमसी आयुक्त डॉ. विजय सूर्यवंशी यांनी अधिसूचना जारी करून सर्व विभाग प्रमुखांना कोविड 19 मुळे मृत्युमुखी पडलेल्या कर्मचाऱ्यांच्या कुटुंबीयांशी त्वरित संपर्क साधून सुरक्षा विमा संरक्षणाची कागदपत्रे सामान्य प्रशासनाकडे सुपूर्द करण्याचे निर्देश दिले होते. कागदपत्रे देऊन वर्ष उलटून गेले, मात्र आजतागायत मृतांच्या कुटुंबीयांना सुरक्षा विम्याची रक्कम मिळालेली नाही. अधिकारी कर्मचाऱ्यांना आपत्कालीन काळात अत्यावश्यक सेवेसाठी काम करण्याचे निर्देश देत आहेत मग पुणे आरोग्य संचालनालय विभागाला लेखी उत्तर का देत नाही असा प्रश्न मृत कर्मचाऱ्यांचे नातेवाईक विचारत आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

पुलिस महानगर न्यूज़पेपर के लिए आवश्यकता है पूरे भारत के सभी जिलो से अनुभवी ब्यूरो चीफ, पत्रकार, कैमरामैन, विज्ञापन प्रतिनिधि की। आप संपर्क करे मो० न० 7400225100,8976727100
%d bloggers like this: