वाढत्या गुन्हेगारीमुळे कल्याण पोलिसांची उडाली झोप

वाढत्या गुन्हेगारीमुळे कल्याण पोलिसांची उडाली झोप

2021 मध्ये 850 गुन्हे दाखल

दुचाकी चोरीने गाठला अव्वल विक्रम 

निर्बंध असूनही गुन्हेगारांचे मन मोठे आहे

दिनेश जाधव : कल्याण

कल्याण- चेन स्नॅचिंग, घरफोडी आणि वाहन चोरीच्या वाढत्या घटनांनी कल्याण पोलिसांची झोप उडाली आहे. कोरोनाच्या काळात निर्बंध असतानाही 2021 मध्ये परिमंडळ-3 अंतर्गत 850 गुन्हेगारी घटना घडल्या असून त्यात वाहन चोरीचे प्रमाण सर्वाधिक आहे. आकडेवारीनुसार, कल्याण-डोंबिवलीत दररोज सरासरी दोन मोटारसायकली , चेन स्नॅचिंग आणि घरफोडीच्या घटना घडल्या आहेत. या घटनांमुळे पोलिसांच्या चोरीच्या दस्तऐवजात वाढ झाली असून काही घटनांचा छडा पोलिसांनी लावला असून अद्यापही बरीच प्रकरणे केवळ दस्तऐवजात बंद आहेत. त्यामुळे या आरोपींचा शोध कधी लागेल असा प्रश्न बाधित विचारत आहेत.
मार्च महिन्यात कोरोनाचा धोका वाढत असल्याचे पाहून प्रशासनाने लॉकडाऊन जाहीर केले होते. ज्यामध्ये सर्व प्रकारचा व्यवसाय ठप्प झाला. या टाळेबंदी मुळे अनेकांच्या नोकऱ्या गेल्या. त्यामुळे वाढलेल्या बेरोजगारीतून 2021 मध्ये 850 गुन्हेगारी घटना घडल्या आहेत असा अंदाज पोलीस बांधत आहेत.
या चोरीमध्ये सर्वाधिक आकडेवारी दुचाकी चोरीची आहे. आकडेवारीनुसार, यावर्षी दुचाकी चोरीचे ३९०, घरफोडीचे १७०, विनयभंगाचे ८७, पोक्सो ४८, मोबाईल स्नॅचिंगचे ४१, चेन स्नॅचिंगचे ३७, बलात्काराचे ३६, खून १९ आणि खुनाच्या प्रयत्नाचे १७ गुन्हे उघडकीस आले आहेत. आश्‍चर्याची बाब म्हणजे कल्याण परिमंडळ-3 मध्ये चोर-गुन्हेगारांनी बेधडकपणे रात्रीच नव्हे तर दिवसाही चोरी, दरोड्याच्या घटना घडवून आणल्या आहेत. कल्याण-डोंबिवलीतील विविध पोलीस ठाण्यात घरफोडीचे १७० गुन्हे दाखल झाले असून त्यापैकी ६७ गुन्ह्यांची उकल करण्यात पोलिसांना यश आले आहे. तर दुसरीकडे दुचाकीवरून धूम स्टाईलमध्ये चेन स्नॅचिंग करणाऱ्या गुन्हेगारांनी रस्त्यावर महिलांना सर्वाधिक बळी दिले आहेत. कल्याण परिमंडळ-3 मध्ये या वर्षात घडलेल्या गुन्हेगारी घटनांमुळे शहरातील नागरिक, व्यापारी आणि विशेषतः महिला वर्ग हैराण झाला आहे. येत्या नवीन वर्षात गुन्हेगारी कारवायांना आळा घालणे हे पोलिस विभागासाठी मोठे आव्हान ठरणार आहे. नवीन वर्षात कल्याण पोलीस नियोजनबद्ध पद्धतीने काम करतील, त्यामुळे गुन्हेगारी घटनांचा आलेख कमी होईल, अशी अपेक्षा आहे.

2021 सालची गुन्हेगारी आकडेवारी

खून- 19, समाप्त- 18,
खुनाचा प्रयत्न – 17, निष्कर्ष – 17,
दुचाकी चोरी – 390, सिद्धी – 147,
चेन स्नॅचिंग – 37, निपुण – 22,
मोबाईल स्नॅचिंग- 41, पूर्ण- 25,
घरफोडी – 170, साध्य – 67,
बलात्कार – 36, निष्कर्ष – 36,
POCSO- 48, अयशस्वी- 47,
छेडछाड – 87, साध्य – 78,

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

पुलिस महानगर न्यूज़पेपर के लिए आवश्यकता है पूरे भारत के सभी जिलो से अनुभवी ब्यूरो चीफ, पत्रकार, कैमरामैन, विज्ञापन प्रतिनिधि की। आप संपर्क करे मो० न० 7400225100,8976727100
%d bloggers like this: